NHẬP NỘI DUNG CẦN TÌM KIẾM VÀO Ô NÀY!

Thông báo tiến trình để trở nên một nhà tiếp thị kết liên

Thảo luận trong 'TIN TỨC Y KHOA TÂY NGUYÊN' bắt đầu bởi highlandboiz010, 27/10/20.

LÀ 1 THÀNH VIÊN BIẾT CHIA SẺ - HÃY ĐĂNG BÀI XÂY DỰNG CỘNG ĐỒNG
BẤM NÚT LIKE CUỐI BÀI - COMMENT CẢM ƠN NGƯỜI ĐĂNG - SHARE BÀI VIẾT CHO CỘNG ĐỒNG LÀ HÀNH VI ỨNG XỬ ĐẸP CÓ VĂN HÓA
  1. highlandboiz010

highlandboiz010 Có nhiều bài đăng Thành viên

Money:
    70$
    tiến trình để trở nên một nhà tiếp thị kết liên

Trong kiếm tiền online, 'https://tiepthilienket.online/' là một cách tiếp cận dựa trên kỹ năng, bất kỳ người nào cũng có thể học được điều ấy. Ấy là một trong các công việc online ko đề nghị bất kỳ bằng cấp hay giáo dục chính quy nào.

các bạn muốn hiểu Tiếp thị liên kết là gì?

Hãy tiếp diễn đọc để hiểu được công nghệ thu nhập thụ động phổ biến này.

Hành trình của tôi với tiếp thị liên kết khởi đầu vào năm 2008 lúc tôi đột nhiên đọc được về nó trên một diễn đàn bàn luận. Tôi rất ngạc nhiên lúc biết một công tác thuần tuý và tiềm năng như thế nào lại không được dạy ở trường đại học hoặc rất ít người kể về nó.

mục tiêu của bài viết này giúp các bạn hiểu về tiếp thị liên kết, Cho nên các bạn có thể áp dụng công nghệ này trong bất kỳ lĩnh vực nào các bạn đang tham dự để kiếm tiền.

Trước lúc bắt tay vào Phân tích tiếp thị kết liên, hãy để tôi chỉ cho các bạn những khả năng của tiếp thị kết liên.

Đây là ảnh chụp màn hình của một trong những chương trình liên kết mà tôi quảng bá:

Chương trình liên kết

Đây là doanh thu mà tôi đã tạo ra trong vòng hai tháng.

tuy nhiên, câu hỏi thực sự là: “Tôi đã mang tới kết quả như thế nào, và các bạn có thể làm được điều như vậy không?”

thực tế, cốt lõi ở đây là lòng nồng nhiệt học hỏi của bạn và bạn muốn sống một cuộc sống tự do đến mức nào.

Tôi đã hoàn thành gần như các điều này chỉ với 6-8 giờ làm việc mỗi ngày cho những việc tôi thích. Thậm chí chưa một ngày nào tôi nhận thấy áp lực bởi các điều mà tôi ko muốn làm.

Điều độc nhất cho ra sự dị biệt là tôi đã dành 6-8 giờ làm việc ấy với sự tập kết hoàn toàn, và dựa trên 10 năm kinh nghiệm của tôi, tôi vững chắc có thể nói:

Bất kỳ người nào có chỉ số IQ tương đối đều có thể khởi đầu kiếm được $3000-4000 trong vòng 6-8 tháng bằng cách tập tành đều đặn mỗi ngày trong hai giờ.

Với hướng về Tiếp thị liên kết này, tôi muốn cung ứng cho các bạn phần lớn thông báo chi tiết về:

• kiến thức đơn thuần về Tiếp thị kết liên

• Cách hoạt động của Tiếp thị kết liên

• Cách bắt đầu với Tiếp thị liên kết

• các thuật ngữ tiếp thị kết liên
    khởi đầu thôi.

1) Tiếp thị liên kết là gì và nó hoạt động như thế nào?
    Tiếp thị kết liên là một trong những hình thức tiếp thị dựa trên digital marketing lâu đời nhất trong đó các bạn giới thiệu người nào đó tậu bất kỳ sản phẩm trực tuyến nào và lúc người ấy sắm sản phẩm dựa trên yêu cầu của các bạn, bạn sẽ nhận được huê hồng.

Mỗi công ty to như Amazon, Apple, Google đều có chương trình liên kết, miễn phí tham gia trên toàn cầu. Ví như các bạn chưa biết về điều này, hãy đọc kỹ bài viết này, các bạn gần khám phá ra một trong những khía cạnh thú vị nhất của việc kiếm tiền tại nhà.

huê hồng có thể thay đổi trong khoảng $1 đến $10.000 tùy thuộc vào sản phẩm bạn đang truyền bá.

Đây là cách tham dự tiếp thị liên kết bằng 4 bước đơn giản:

• các bạn tham dự một chương trình kết liên

• bạn chọn một sản phẩm để PR (Bạn sẽ nhận được một link tiếp thị duy nhất)

• các bạn san sớt kết liên qua mạng xã hội, Blog, video YouTube, lăng xê Facebook hoặc bất kỳ hình thức nào khác

• lúc người nào ấy tìm hàng, bạn sẽ kiếm được một khoản hoả hồng.
    Infographic dưới đây sẽ giúp các bạn hiểu về vòng đời của affiliate marketing

Bất kỳ tổ chức nào bán sản phẩm online, cung ứng chương trình kết liên, bạn đều có thể tham gia miễn phí.

các bạn chỉ cần đăng ký chương trình và nhận kết liên theo dõi duy nhất của mình. Giờ đây, bất cứ lúc nào bạn viết về sản phẩm của họ, bạn chỉ cần sử dụng kết liên ấy để đính kèm trong bài giới thiệu về doanh nghiệp ấy. Nếu người đọc của các bạn mua bất cứ thứ gì bằng cách nhấp vào liên liên kết kết của các bạn, các bạn sẽ nhận được huê hồng.

cùng tham khảo 'https://tiepthilienket.online/lam-tiep-thi-lien-ket-can-gi/'?

2) Cách bắt đầu Tiếp thị liên kết cho người mới
    các bạn có thể khởi đầu với Tiếp thị liên kết bằng phổ thông cách.

Dưới đây là một số loại mà các bạn có thể chọn:

• Tạo một blog trong một thị phần ngách và dùng nó để truyền bá sản phẩm. Đây là cách tốt nhất và dễ nhất để bắt đầu buôn bán tiếp thị kết liên. Ví dụ: khởi đầu một blog về giày nữ, Sản phẩm gia công, v.v.

• sắm lưu lượng tầm nã cập từ các trang web PPC như Google, Facebook, Quora và hướng lưu lượng truy tìm cập tới các sản phẩm hoặc nhà sản xuất liên kết. Đây được gọi là tiếp thị PPC, và những người đã tham dự khóa học cơ bản về digital marketing có thể hiểu rõ hơn về nó.

• Tạo kênh YouTube và quảng bá sản phẩm.

• Tạo danh sách email bằng cách tạo một trang web.

• Tạo một Podcast và giới thiệu sản phẩm.
    Dưới đây là quy trình để bắt đầu với tiếp thị kết liên qua blog của bạn:

• khởi đầu xây dựng một blog

• Chọn một ngành có lợi nhuận và sau ấy chọn một thị trường ngách cho blog của các bạn

• Chọn các sản phẩm kết liên mà bạn có thể quảng bá

• Tạo nội dung tiếp giáp với những sản phẩm đó
    • thúc đẩy lưu lượng truy hỏi cập vào trang web / bài đăng liên kết của bạn
    • sử dụng các dịch vụ tiếp thị qua email để nắm bắt email của khách truy vấn cập

• Tạo chuỗi email để tự động hóa kênh

• quy tụ vào việc kích thích lưu lượng tầm nã cập đa dạng hơn và lặp lại quy trình.

Lý do viết blog là một trong những cách hoàn hảo nhất để bắt đầu với tiếp thị liên kết là vì nó buộc phải đầu tư ít vốn và các bạn có thể học mọi thứ từ việc vun đắp blog. Điều thực sự quan trọng là bạn bỏ ra bao lăm công sức, thời kì để phát triển công việc tiếp thị kết liên của mình.

3) các thuật ngữ tiếp thị liên kết:
    Dưới đây là 1 số thuật ngữ rộng rãi can dự đến tiếp thị liên kết:

• Publisher: các người tham dự các chương trình tiếp thị liên kết như các bạn và tôi, đang dùng những liên kết của chương trình tiếp thị kết liên để truyền bá và bán hàng.

• Affiliate Network: các nền móng hoạt động như trọng tâm cơ sở dữ liệu cho những chương trình liên kết trong những ngách không giống nhau.

• Tracking link: kết liên theo dõi đặc thù do chương trình liên kết của các bạn phân phối để kiểm soát đơn hàng nảy sinh từ truyền bá của Publisher nào .

• Phương thức thanh toán: các chương trình liên kết không giống nhau sản xuất những phương thức thanh toán không giống nhau.
    Ví dụ: Séc, chuyển khoản ngân hàng, PayPal và các hình thức khác.

• % / số tiền hoa hồng: Số tiền hoặc phần trăm bạn sẽ nhận được trong khoảng tiếp thị liên kết.

• Landing page: Trang giới thiệu hoặc bán sản phẩm được dùng với mục đích tăng doanh số bán hàng. Toàn bộ các chương trình mà bạn sẽ lăng xê đều có phổ biến trang đích và các bạn có thể chạy thí nghiệm A/B để xem trang nào chuyển đổi tốt nhất cho các bạn.
    Đối với các tổ chức cung cấp chương trình liên kết, đây là một trong những cách tốt nhất để tiết kiệm đáng đề cập chi phí lăng xê.

Mỗi chương trình liên kết đều có những chính sách riêng, ví dụ: điều kiện trả tiền, chính sách cookie, v.v.

Hãy để tôi giảng giải chính sách cookie vì nó có thể khiến các bạn sửng sốt về lợi ích của tiếp thị kết liên.

phổ biến sản phẩm kết liên cung ứng khoảng thời kì cookie 30-150 ngày, có nghĩa là nếu khách truy vấn cập nhấp vào liên kết liên kết của bạn để truy cập vào sản phẩm, ngay cả lúc tại thời khắc ấy họ ko sắm gì, nhưng sau đó họ truy tìm cập lại trang web trong 30 -150 ngày tới và mua sản phẩm, bạn vẫn sẽ kiếm được hoa hồng kết liên. Thật tuyệt vời phải không.

4) thắc mắc thường gặp
    đến đây, các bạn có thể hiểu cơ bản về tiếp thị kết liên là gì và nó hoạt động như thế nào.

Bây giờ, hãy để tôi giải đáp một số câu hỏi nhiều mà những blogger và nhà tiếp thị hỏi về tiếp thị liên kết:

các bạn có thể kiếm được bao lăm tiền từ tiếp thị liên kết?
    ko dừng. Có những nhà tiếp thị kết liên đang kiếm được hàng triệu đô la mỗi tháng duyệt y tiếp thị liên kết. Tư nhân tôi kiếm được hơn $30000/tháng trong khoảng Affiliate Marketing. Dưới đây, các bạn có thể thấy ảnh chụp màn hình thu nhập của tôi trong khoảng một chương trình kết liên như vậy:

Tiếp thị kết liên có hại hay phi pháp không?
    không, nó không có hại hay bất hợp pháp, vì các bạn sẽ chỉ sử dụng kết liên được sản xuất cho các bạn thay vì liên kết trực Tiếp đến bất kỳ trang web nào. Tuy nhiên, trong một vài tình huống, bạn có thể phải bồi thường do vi phạm cam kết với công ty sản xuất chương trình tiếp thị kết liên.

DMCA.com Protection Status